Sản Phẩm Chính Hãng 100%
Giảm đau, hạ sốt, cảm cúm

Glotadol Flu trị các triệu chứng ho cảm thông thường (hộp 100 viên)

Liên hệ mua hàng
|
| Mã SP: BWP03725
  • Giao hàng nhanh chóng

    Giao nhanh không đợi - hàng về tận nơi


  • Sản phẩm chính hãng, giá tốt

    Hàng chính hãng, giá cạnh tranh, nhiều ưu đãi


  • Mua sắm an toàn, tiện lợi

    Thuốc chuẩn an toàn, tiện lợi trong tay!

Cần giúp đỡ ?

Bewell Pharma luôn sẵn sàng hỗ trợ bạn.

Thông Tin Sản Phẩm

Thành Phần
Công Dụng
Cách Dùng
Tác Dụng Phụ
Lưu Ý
Bảo Quản

Danh sách thành phần:

Paracetamol 500mg, Guaifenesin 200mg, Phenylephrin hydroclorid 10mg, Dextromethorphan hydrobromid 15mg

Công dụng:

Làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm như sốt, ho, đau nhức nhẹ, nhức đầu, đau họng, và sung huyết mũi. Làm loãng đàm và dịch tiết đường hô hấp, giúp dễ khạc đàm.

Cách dùng và liều dùng:

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 1 viên cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 6 viên mỗi ngày. Trẻ từ 6 tuổi đến 11 tuổi: Uống ½ viên cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 3 viên mỗi ngày. Nên uống thuốc với một ly nước đầy.

Tác dụng phụ có thể gặp:

Paracetamol: Tác dụng phụ thường nhẹ như nổi mẩn, ban đỏ hoặc mày đay. Hiếm khi xảy ra. Phenylephrin: Có thể gây giảm thị lực, rối loạn tiêu hóa, bồn chồn, lo lắng, hồi hộp, khó chịu ở bụng và ngực, khó chịu thượng vị, run, khó thở, xanh xao, tăng huyết áp kèm theo đau đầu và nôn. Guaifenesin: Gây khó chịu dạ dày-ruột, buồn nôn, nôn, chóng mặt, buồn ngủ, nhức đầu, phát ban, giảm acid uric, sỏi đường tiết niệu. Dextromethorphan: Gây mệt mỏi, chóng mặt, nhịp tim nhanh, buồn nôn, đỏ bừng, mày đay và buồn ngủ nhẹ. Quá liều có thể gây ức chế thần kinh trung ương và suy hô hấp. Ngưng sử dụng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ nếu có dấu hiệu mới bất thường, sưng phù, phát ban, cảm thấy hồi hộp, chóng mặt, mất ngủ, các triệu chứng không cải thiện sau 7 ngày hoặc có sốt kèm theo.

Những lưu ý khi sử dụng:

Paracetamol: Thận trọng với người nghiện rượu, bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận suy yếu. Không uống rượu khi dùng thuốc. Phenylephrin: Thận trọng trên người có bệnh tim mạch, tăng huyết áp, glaucom góc hẹp, bệnh tuyến giáp, tiểu đường, phình động mạch chủ, xơ vữa động mạch, người già trên 60 tuổi. Guaifenesin: Không sử dụng quá 7 ngày mà không tham khảo ý kiến bác sĩ. Thận trọng với bệnh nhân rối loạn chuyển hóa porphyrin. Dextromethorphan: Tránh uống rượu trong suốt thời gian điều trị. Lạm dụng dextromethorphan có thể xảy ra khi dùng liều cao và kéo dài. Cảnh báo: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu phản ứng da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN), hội chứng Lyell, và hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Cách bảo quản:

Để nơi mát, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30⁰C. Để xa tầm tay trẻ em
Huỳnh Huệ Nhi
Nội dung đã được kiểm duyệt
Dược sĩ Đại học Huỳnh Huệ Nhi

Tốt nghiệp Khoa Dược trường Đại học Quốc Tế Hồng Bàng. Có kinh nghiệm công tác trong lĩnh vực Dược phẩm. Hiện đang là Quản lý tại nhà thuốc Bewell Pharma.

Chứng chỉ hành nghề Dược 14151/CCHN-D-SYT-HCM do Sở Y Tế TPHCM cấp.

Sản phẩm tương tự

Sản phẩm tương tự

Hãy là người đầu tiên đánh giá

Chia sẻ trải nghiệm của bạn về sản phẩm này và giúp khách hàng khác đưa ra quyết định sáng suốt.

Tủ Thuốc Của Mọi Gia Đình
Chăm Sóc Sức Khỏe Toàn Diện, Đồng Hành Cùng Gia Đình Bạn !
© Công Ty Cổ Phần Dược Phẩm Bewell Pharma
Địa chỉ: 131 Cách Mạng Tháng 8, Phường 05, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam
Điện thoại: 1900 066 855 Email: [email protected]
Số ĐKKD 0318692458 cấp ngày 30/09/2024 tại Sở Kế hoạch Đầu tư TPHCM